పుట్టినరోజు శుభాకాంక్షలు ,మీ పెళ్లి రోజు శుభాకాంక్షలకు,మీ వ్యాపార అభివృద్ధికి ,మరణించిన వారికి శ్రధనంజలి ప్రకట్టనలకు సంప్రదించండి 9248011114.                          Happy Birthday Add Rs.500 FULL Day Call: 9248011114                          Scrolling Add Rs.500 Call: 9248011114                          Full day Add Rs. 1000 Call: 9248011114                          Sponser Logo Add Rs.800 Call: 9248011114                          Video Add Rs.1500 Call: 9248011114                          30 Minites Programes ADD Rs.2000 Call: 9248011114

Saturday , February 23 2019
Breaking News
Home / National / ఢిల్లీకి చెందిన కిరణ్‌ వర్మ ‘సింప్లీ బ్లడ్‌’

ఢిల్లీకి చెందిన కిరణ్‌ వర్మ ‘సింప్లీ బ్లడ్‌’

రక్తదానంపై అవగాహన కల్పిస్తూ ఢిల్లీకి చెందిన యువకుడు కిరణ్‌ వర్మ దేశవ్యాప్తంగా పర్యటిస్తున్నాడు. దేశవ్యాప్త యాత్రలో భాగంగా నగరానికి వచ్చిన కిరణ్‌ శుక్రవారం ప్రెస్‌క్లబ్‌లో తన యాత్ర అనుభవాలు తెలిపారు. 10వ తరగతి వరకు చదువుకున్న కిరణ్‌ మార్కెటింగ్‌లో ఉద్యోగం చేశాడు. 2016 డిసెంబర్‌లో ఉద్యోగం వదిలేసి దేశం కోసం ఏదైనా చేయాలనే లక్ష్యంతో సింప్లీ బ్లడ్‌ అనే యాప్‌ను రూపొందించి డిల్లీలో రక్తదానంపై పలు అవగాహనా కార్యక్రమాలు నిర్వహించి ప్రజల్లో చైతన్యం తెచ్చాడు.  దేశవ్యాప్తంగా కూడా అవగాహన కల్పించాలనే లక్ష్యంతో 14 జనవరి 2018న దేశవ్యాప్త పర్యటనకు బయలుదేరాడు. రక్తదానం ఆవశ్యకత గురించి అవగాహన కల్పించడమే కాకుండా రక్తం అవసరం ఉన్నవారికి, రక్తదానం చేసేవారికి అనుసంధానంగా ‘సింప్లీ బ్లడ్‌’ అనే యాప్, వెబ్‌సైట్‌ తయారు చేశాడు. జమ్ము  కశ్మీర్‌ , హర్యానా, హిమాచల్‌ ప్రదేశ్, పంజాబ్, చంఢీఘడ్, రాజస్థాన్, గుజరాత్, మహారాష్ట్ర, కర్నాటక, గోవా, కేరళ, తమిళనాడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ రాష్ట్రాలు పూర్తిచేసుకుని తెలంగాణలోకి ప్రవేశించాడు. ఇప్పటివరకు 8 వేల కిలోమీటర్లు ప్రయాణించిన కిరణ్, మూడు వేల కిలోమీటర్లు నడకయాత్ర, ఐదువేలు వివిధ ట్రాన్స్‌పోర్టు ద్వారా ప్రయాణం కొనసాగించాడు. ఈ ప్రయాణంలో 7 లక్షల మందిని కలిసి రక్తదానం ఆవశ్యకత గురించి వివరించినట్లు కిరణ్‌ తెలిపారు. ముఖ్యంగా కాలేజీలు, యూనివర్సిటీల్లో అవగాహన కల్పిస్తున్నట్లు పేర్కొన్నారు.  తన భార్య ఉద్యోగం చేస్తుందని, తన కొడుకు 13 రోజులు ఉన్నప్పుడు తాను ఇంటినుండి బయటకు వచ్చానని కిరణ్‌ తెలిపారు.జూన్‌ 14 వరల్డ్‌ బ్లడ్‌డొనేషన్‌డే రోజు వరకు 15 వేల కిలోమీటర్ల యాత్ర పూర్తిచేస్తానని, ఒకవేళ 15 వేల కిలోమీటర్లు పూర్తి చేయకున్నా ఆ రోజుకు ఢిల్లీకి వెళ్లి అక్కడ పలు కార్యక్రమాలు చేపట్టనున్నట్లు తెలిపారు. తనకు ప్రస్తుతం 33 సంవత్సరాలు కాగా 40 సార్లు రక్తదానం చేశానని ఇంకా కొనసాగిస్తూనే ఉంటానని తెలిపారు. తన చిన్నతనంలోనే తల్లి కేన్సర్‌తో మరణించిందని అప్పుడే దేశానికి ఏదైనా చేయాలని నిశ్చయించుకున్నట్లు కిరణ్‌ తెలిపారు.

Check Also

130 కోట్ల భారతీయులు దీటైన జవాబిస్తారు భద్రతాబలగాలకు పూర్తి స్వేచ్ఛనిచ్చాం : ప్రధాని మోదీ

పుల్వామా ఉగ్రదాడికి భారత్‌ దీటైన జవాబు ఇస్తుందని ప్రధాని నరేంద్రమోదీ అన్నారు. అమరులైన జవాన్ల కుటుంబాలకు ప్రధాని సంతాపం తెలిపారు. దిల్లీలో వందేభారత్‌ ఎక్స్‌ప్రెస్‌ను …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *